Thực hiện Kế hoạch về công tác kiểm tra chỉ đạo tuyến pháp y địa phương năm 2023, Viện Pháp y Quốc gia đã kiểm tra chỉ đạo tuyến về công tác giám định pháp y trên địa bàn 2 tỉnh Quảng Ngãi và Quảng Nam từ ngày 24 - 28/7/2023.
Thành phần đoàn gồm có TS. Phạm Quốc Chinh - Phó Viện trưởng Viện Pháp y Quốc gia - trưởng đoàn; ThS. Trần Anh Tuấn – Phân Viện trưởng Phân viện Pháp y Quốc gia tại TP.Hồ Chí Minh, BS. Tạ Thị Hường – Phó Trưởng khoa Giải phẫu bệnh & Thăm dò chức năng, CN. Trần Thị Nga Linh – Phòng Khoa học – Đào tạo – Chỉ đạo tuyến; ông Ngô Danh Hoài - Phó giám đốc Trung tâm giám định pháp y - Viện Khoa học hình sự Bộ Công an
Sáng ngày 25/7/2023 Đoàn công tác làm việc với phòng Kỹ thuật hình sự Công an tỉnh Quảng Ngãi để kiểm tra công tác giám định pháp y tử thi thuộc phòng Kỹ thuật hình sự Công an tỉnh.
![](/images/userfiles/images/image002(3).jpg)
Đoàn làm việc với phòng kỹ thuật hình sự công an tỉnh Quảng Ngãi
Chiều ngày 25/7/2023 Đoàn công tác làm việc với Trung tâm pháp y tỉnh Quảng Ngãi để kiểm tra công tác giám định pháp y y tế trên địa bàn tỉnh
![](/images/userfiles/images/image003(4).jpg)
Đoàn làm việc với Trung tâm Pháp y tỉnh Quảng Ngãi
Sáng ngày 26/7/2023, Đoàn công tác làm việc với các Sở, ban, ngành của tỉnh Quảng Ngãi gồm có các đại diện lãnh đạo của Sở Y tế, Sở Tư pháp, Tòa án nhân dân, Viện kiểm sát nhân dân, Công an tỉnh. Buổi làm việc xin ý kiến nhận xét, góp ý, đánh giá về công tác giám định pháp y trên địa bàn tỉnh để nắm bắt thực tế nhằm phục vụ tốt công tác giám định pháp y trên địa bàn tỉnh Quảng Ngãi và hệ thống pháp y trên toàn quốc.
![](/images/userfiles/images/image004(2).jpg)
Đoàn làm việc với Sở ban ngành tỉnh Quảng Ngãi
![](/images/userfiles/images/image005(4).jpg)
Đại diện các Sở ban ngành phát biểu
![](/images/userfiles/images/image006(3).jpg)
Đại diện các Sở ban ngành phát biểu
Sáng ngày 27/7/2023 Đoàn công tác làm việc với phòng Kỹ thuật hình sự Công an tỉnh Quảng Nam để kiểm tra công tác giám định pháp y tử thi thuộc phòng Kỹ thuật hình sự Công an tỉnh.
![](/images/userfiles/images/image007(5).jpg)
Đoàn kiểm tra công tác Pháp y với Phòng KHHS tỉnh Quảng Nam
Chiều ngày 27/7/2023 Đoàn công tác làm việc với Trung tâm Pháp y tỉnh Quảng nam để kiểm tra công tác giám định pháp y y tế trên địa bàn tỉnh.
![](/images/userfiles/images/image008(3).jpg)
Đoàn chỉ đạo tuyến Tại trụ sở Trung tâm Pháp y tỉnh Quảng Nam
Sáng ngày 28/7/2023, Đoàn công tác làm việc với các Sở, ban, ngành của tỉnh Quảng Nam gồm có các đại diện lãnh đạo của Sở Y tế, Sở Tư pháp, Tòa án nhân dân, Viện kiểm sát nhân dân, Công an tỉnh. Buổi làm việc xin ý kiến nhận xét, góp ý, đánh giá về công tác giám định pháp y trên địa bàn tỉnh để nắm bắt thực tế nhằm phục vụ tốt công tác giám định pháp y trên địa bàn tỉnh Quảng Nam và hệ thống pháp y trên toàn quốc.
![](/images/userfiles/images/image009(6).jpg)
Đoàn làm việc với Sở ban nghành tỉnh Quảng Nam
![](/images/userfiles/images/image010(2).jpg)
Đại diện các Sở ban ngành phát biểu
![](/images/userfiles/images/image011(2).jpg)
TS. Phạm Quốc Chinh – Phó Viện trưởng phát biểu tổng kết buổi làm việc